Thuốc cản quang khiến bệnh nhân K đột ngột tử vong?

0
Chia sẻ

Hiện bệnh viện K đã mời cơ quan giám định pháp y, công an vào cuộc

(Ngày Nay) - Sáng nay, 3/10, đại diện Bệnh viện K Trung ương xác nhận tại bệnh viện này vừa có một vụ bệnh nhân tử vong sau khi tiêm thuốc cản quang chưa rõ nguyên nhân.

Bệnh nhân là chị L., 45 tuổi, quê Quỳnh Lưu, Nghệ An, làm nghề giáo viên. Bệnh nhân đã tử vong sau khi tiêm thuốc cản quang. 

Bệnh nhân này đến khám và điều trị tại Bệnh viện K Trung ương ngày 29/9. Đến sáng 30/9, sau khi được bác sĩ tại bệnh viện tiêm thuốc cản quang để tiến hành chụp chiếu cho chị L. thì xảy ra phản ứng, dù được các bác sĩ tích cực cứu chữa nhưng bệnh nhân đã tử vong. Bệnh nhân đã được tiến hành khám nghiệm tử thi và đưa về quê an táng.

Trả lời báo chí qua điện thoại sáng 3/10, PGS.TS Trần Văn Thuấn, Giám đốc Bệnh viện K xác nhận có vụ việc một phụ nữ 45 tuổi tử vong tại viện sau tiêm thuốc cản quang kể trên.

Theo ông Thuấn, hiện bệnh viện đã mời cơ quan giám định pháp y, công an vào cuộc, bệnh viện cũng đang tích cực làm rõ nguyên nhân về mặt chuyên môn.

Bình luận

* Vui lòng nhập bình luận tiếng Việt có dấu