Cập nhật mới nhất SEA Games 28: Ánh Viên lập kỷ lục SEA Games, bắn súng đoạt HCĐ

0

Sáng 6/6, Ánh Viên đã xuất sắc lập kỷ lục SEA Games mới ở cự li 400m hỗn hợp cá nhân nữ với thời gian 4'43"93. Kỷ lục cũ là 4'46"16 cũng do Ánh Viên lập tại SEA Games 27 ở Myanmar cách đây 2 năm. Thành tích này giúp Ánh Viên giành một suất với thi chung kết vào tối nay.
Cập nhật mới nhất SEA Games 28: Ánh Viên lập kỷ lục SEA Games, bắn súng đoạt HCĐ - anh 1

Ánh Viên lập kỉ lục mới tại SEA Games 28

Cùng có mặt thi đấu chung kết trong tối nay còn có Hoàng Quý Phước. VĐV bơi số 1 nam Việt Nam đã về nhất ở lượt vòng loại thứ 2 cự ly 200m tự do với kết quả 1’53”56. Điều này đồng nghĩa, Phước có 1 suất dự chung kết.

Ở cự ly 200m tự do nam, Lâm Quang Nhật thi đấu vòng loại không thành công do chỉ đứng hạng 6 lượt thứ 2 nên không được vào chung kết.

Một nội dung khác là 100m ngửa nam, Trần Duy Khôi đạt kết quả 58”24 tại vòng loại nên được vào đấu chung kết.

Một thông tin liên quan, sau khi giành HCV kiếm thủ Trần Thị Lên tuyên bố giải nghệ. Dù đang ở giai đoạn đỉnh cao phong độ nhưng nữ VĐV người Hải Dương vẫn phải ngậm ngùi "gác kiếm". Lý do bởi căn bệnh viêm phổi mãn tính.

Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 6/6 của Đoàn Thể thao Việt Nam:

* Wushu:

13h: Thái cực quyền đơn nữ: Trần Thị Khánh Ly.

14h: Trường quyền đơn nam: Trần Xuân Hiệp và Nguyễn Mạnh Quyền.

14h30: Nam quyền - Nam đao đơn nữ: Nguyễn Thuỳ Linh và Bùi Minh Phương.

15h: Nam quyền - Nam côn đơn nam: Cao Khắc Đạt và Phạm Quốc Khánh.

19h30: Tán thủ hạng cân 60 kg nam: Hoàng Văn Cao - Rattanachot Watchare (Thái-lan).

20h10: Tán thủ hạng cân 65kg nam: Nguyễn Văn Tài - Veng Vireak (Campuchia).

* Bơi lội:

8h17: Vòng loại 100m bơi ngửa cá nhân nam: Trần Duy Khôi.

8h24: Vòng loại 400m hỗn hợp tính cá nhân nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên.

8h03: Vòng loại 200m tự do cá nhân nam: Hoàng Quý Phước và Lâm Quang Nhật.

18h05: CK 800m tự do cá nhân nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên và Lê Thị Mỹ Thảo

* Bắn súng:

8h (vòng loại), 12h15 (chung kết): 10m súng ngắn hơi nữ cá nhân: Nguyễn Thị Ngân, Dương Thị Mỹ Phương và Nguyễn Thị Xuân.

10h (vòng loại), 14h (chung kết): 10m súng ngắn hơi nam cá nhân: Nguyễn Văn Quân, Đào Minh Ngọc và Nguyễn Duy Hoàng.

* Đấu kiếm:

12h: Tứ kết kiếm liễu đồng đội nữ: Việt Nam - Myanmar (Đỗ Thị Anh, Lê Thị Bích, Lưu Thị Thanh Nhàn, Nguyễn Thị Hoài Thu)

13h: Tứ kết kiếm ba cạnh đồng đội nam: Việt Nam - Myanmar (Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Văn Thắng, Phạm Hùng Dương)

16h: Bán kết kiếm chém đồng đội nam: Việt Nam - (xác định sau do ĐT Việt Nam được vào thẳng bán kết). Bùi Văn Tài, Nguyễn Xuân Lợi, Tô Đức Anh, Vũ Thành An

* Đi bộ:

15h: CK 20km nam: Võ Xuân Vinh và Nguyễn Thành Ngưng.

15h: CK 20km nữ: Phan Thị Bích Hà và Nguyễn Thị Thanh Phúc.

* Billiards & Snooker:

12h: Vòng loại billiards cá nhân nam: Phạm Hoài Nam - Gilchrist Peter Edward (Singapore).

12h: Vòng loại snooker cá nhân nữ: Phạm Thanh Thuỷ - Htet Ko (Myanmar).

12h: Vòng loại bi 9 bi cá nhân nữ: Đoàn Thị Ngọc Lệ - Centeno Chezka (Philippines).

12h: Vòng loại bi 9 bi cá nhân nữ: Huỳnh Thị Ngọc Huyền - Sabtu Suhana Dewi (Malaysia).

12h: Tứ kết carom một băng cá nhân nam: Mã Minh Cẩm - Suwannasingh Suriya (Thái-lan).

18h: Tứ kết billiards cá nhân nam: Nguyễn Thanh Bình - (xác định sau do cơ thủ Việt Nam được vào thẳng tứ kết).

18h: Tứ kết 9 bi đôi nam: Đỗ Hoàng Quân/Nguyễn Anh Tuấn - Amir Ibrahim/Ng Jason Keat Siang (Malaysia).

* Canoeing:

8h: CK K4-1.000m đồng đội nam: Nguyễn Tường/Trương Văn Hoài/Trần Văn Vũ/Lê Văn Dũng.

8h15 : CK C1-1.000m cá nhân nam: Trần Xuân Đạt.

9h: CK K2-1.000m đôi nam: Trần Văn Vũ/Nguyễn Tường.

* Thể dục dụng cụ:

8h-14h: Đồng đội nam (Lê Thanh Tùng/Hoàng Cường/Đinh Phương Thành/Phạm Phước Hưng/Đặng Nam)

* Judo:

13h42: Tứ kết hạng cân dưới 66kg nam: Nguyễn Đình Lộc - Petsing Sarawut (Thái-lan).

13h42: Tứ kết hạng cân 52-57 kg nữ: Nguyễn Thị Thanh Trâm - Ang Xuan Yi (Singapore).

14h12: Tứ kết hạng cân 73-81kg nam: Bùi Minh Quân - Chow Weng Luen Gary (Singapore).

14h24: Tứ kết hạng cân 66-73kg nam: Danh Út Kiên - Soh Walter Yon Zheng (Singapore).

14h36: Tứ kết hạng cân dưới 52 kg nữ: Nguyễn Thị Thanh Thuỷ - Heng Lyly (Campuchia).

* Bi sắt:

7h: Vòng loại đơn nam: Phạm Thế Trung.

9h: Vòng loại đơn nữ: Nguyễn Thị Thi.

* Tennis:

9h: Đồng đội nam: Nguyễn Hoàng/Phạm Minh Tuấn/Trịnh Linh Giang/Trần Hoàng Anh - Naing Aung/Oo Paing Soe/Oo Zaw San/Thant Aung Myo (Myanmar).

* Bóng bàn:

18h30: Vòng bảng đồng đội nam: Đinh Quang Linh/Dương Văn Nam/Lê Tiến Đạt/Nguyễn Anh Tú/Trần Tuấn Quỳnh - Tanviriyavechakul/Chaitat Chaisit/Udomsilp Chanakarn/Wongsiri Nikom/Passara Pattaratorn (Thái-lan).

18h30: Vòng bảng đồng đội nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang/Nguyễn Thị Nga/Phạm THị Thiên Kim/Phan Hoàng Tường Giang/Vũ Thị Hà - Feng Tianwei/Li Isabelle Si Yun/Lin Ye/Yu Mengyu/Zhou Yihan (Singapore).

* Nhảy cầu:

13h: Nhảy cầu mềm nữ 3m: Vòng bảng Hoàng Lê Thanh Thuỷ.

Tuấn Minh (t/h)

Xem thêm:

- Lịch thi đấu SEA Games 28 của 36 môn thể thao

- Lịch thi đấu SEA Games 28 đội tuyển U23 Việt Nam



Bình luận

* Vui lòng nhập bình luận tiếng Việt có dấu